Anime PL

Join the forum, it's quick and easy

Anime PL

Anime PL

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Anime Phitsanulok Forum

orakaoru*~
statagem
Ame_Desu ~
TissRZX
DeathCross
catstudio
BrightSM
~๐Ventale๐~
toom2236
13 posters

กฎในการเล่นและแลกไอดี skypeกันครับ

toom2236
    toom2236

กฎในการเล่นและแลกไอดี skypeกันครับ Empty กฎในการเล่นและแลกไอดี skypeกันครับ

ตั้งหัวข้อ by toom2236 Thu Dec 30, 2010 9:45 pm

EDIT : By BrightSM
    ขอโทษค่ะที่ต้องแก้ไขเพิ่มเติมในกระทู้ที่คุณพี่ตูมเป็นคนตั้ง เนื่องจากเห็นว่ามีการโพสชื่อสไกป์กันไปบ้างแล้ว เกรงใจเพื่อนๆ เลยเขียนซ้ำในกระทู้นี้เลย

SKYPE คือโปรแกรมในการแชท คล้ายๆกับMSN แต่สะดวกกว่าตรงที่สามารถสร้างห้องที่มีคนไม่จำกัดได้ และพูดคุยผ่านทางไมโครโฟนได้ไม่จำกัดคนเช่นกัน
    โดยทางANIME PL ของเราก็มีห้องสไกป์ที่พูดคุยกัน(แทบทุกวัน)อยู่เหมือนกัน ดังนั้น ใครทีแอดสมาชิกในบอร์ดไป ก็สามารถร้องขอเข้าห้องหลักก็ได้เช่นกันค่ะ
    ทีนี้ ปัญหาอาจจะเกิดขึ้นเมื่อคนเยอะ และอาจเกิดปัญหาความขัดแย้งขึ้นได้เวลาเล่นสไกป์กัน จึงมาขอเรียนให้ทราบถึงกฎการอาศัยอยู่ในห้องหลักอย่างเป็นทางการในที่นี้ด้วยเลยนะคะ

1.ช่วยมีมนุษยสัมพันธ์ที่ดีต่อกันกับคนในห้อง เพราะเมื่อเป็นห้องหลัก คนก็ต้องเยอะ แน่นอนว่าไม่ใช่แค่เราคนเดียวแล้วที่จะอยู่ การอยู่กับคนเยอะๆ ต้องทำตัวตามสังคมเป็นตามปกติของมนุษย์เราแหละค่ะ อย่าได้ทะเลาะกันในห้อง ถ้ามปีญหามากๆ ถูกเตะออกไม่รู้ด้วยนะเออ~

2.อย่าเกรียน ไม่รู้ว่าบางคนเด็กหรือแค่ทำตัวน่าตบกบาล เพราะบางคนเกรียนมากๆ คนอื่นที่เค้าพูดคุยกันก็รำคาญเหมือนกัน อึดอัดด้วย ดังนั้น ถ้าพบเห็นว่ามีเกรียน และกระทำความเกรียนเกิน 3 ครั้ง ก็ต้องขอเตะออกจากห้องเหมือนกันค่ะ (ให้ตั้งสามครั้งนะ อุตส่าห์มีรอบแก้ตัวตั้งสองครั้ง)

3.อยู่แบบเป็นกันเอง แต่มีสัมมาคารวะ ต้องรู้จักรุ่นพี่รุ่นน้องและความสำคัญ พวกเราเป็นสังคมเล็กๆที่อยู่แบบเป็นกันเองได้ แต่ไม่ควรพูดจำละลาบละล้วงเรื่องคนอื่นมากไป หรือกร่างไป ให้เกียรติคนที่อายุมากกว่า ให้เกียรติคนที่ไม่ค่อยสนิทกันด้วย ไม่ใช่มาถึงก็เล่นหัว อาจจะมีบาดหมางได้ง่ายๆ แต่ถ้าสนิทกันก็ระวังคำพูดจาบ้างในบางครั้ง ถ้าหยาบคายเกินกรุณาพูดคุยกันหลังไมค์แทน ต้องเห็นใจ เยาวชนก็ไม่น้อยเหมือนกันทีเป็นสมาชิก ทุกคนก็อยากอยู่อย่างสงบและมีความสุขด้วยกันเนอะ

ถือเป็นว่ารับทราบตรงกันนะ สำหรับเหตุการณ์ที่ผ่านมาถ้าใครเคยผิดพลาดก็ไม่ว่ากัน ต่อจากนี้ก็แก้ตัวใหม่ โอกาสมีให้เสมอ ถ้ารู้จักแก้ตัว (แต่หลายรอบก็ไม่ให้แล้วนะ..)

โอเคค่ะ ขอบคุณสำหรับพื้นที่นะคะ พี่ตูม ขอโทษที่แทรกพื้นที่กระทู้พี่ (ฮา)

-------------------------------------------

เห็นในมี้ตติ้ง ถามเรื่องสไก่ กัน

งั้นเอามาแลกกันที่นี่เลยครับ

ของผม ก็ toom2236 นี่แหละ

ใครเล่นเชิญแอดมาครับ

อิอิ

กะเด้ว!!!
    ~๐Ventale๐~
    ~๐Ventale๐~

กฎในการเล่นและแลกไอดี skypeกันครับ Empty Re: กฎในการเล่นและแลกไอดี skypeกันครับ

ตั้งหัวข้อ by ~๐Ventale๐~ Thu Dec 30, 2010 9:49 pm

venscytheครับ~
    (ถ้าไม่เด้งก็เติม@hotmail.comแอดตรงเมลไปเลย= =)
    BrightSM
    BrightSM

กฎในการเล่นและแลกไอดี skypeกันครับ Empty Re: กฎในการเล่นและแลกไอดี skypeกันครับ

ตั้งหัวข้อ by BrightSM Thu Dec 30, 2010 11:00 pm

brightfloeright เน่อค่ะVery Happy
    ใครแอดมาก็บอกหน่อยเน่อว่เป็นไผ หรือแอดมาจากไหน ไม่งั้นไม่กล้ารับ 5555
    catstudio
    catstudio

ตั้งหัวข้อ by catstudio Thu Dec 30, 2010 11:36 pm

ของผม catstudioinc เน้อครับ เพิ่งสมัครมาเลย
    DeathCross
    DeathCross

ตั้งหัวข้อ by DeathCross Fri Dec 31, 2010 3:03 am

ของผมก็ desukuni ฮะ 'w'

แอดมาได้เลยเน้อ ~
    TissRZX
    TissRZX

ที่อยู่ : https://www.facebook.com/profile.php?id=100007976929497

ตั้งหัวข้อ by TissRZX Fri Dec 31, 2010 10:22 am

ของเราก็ m02.tisune นะฮะ วิ้งงง

แอดมาลัลล้าคุยได้เน้อ=w=

(ไหงงั้นต้องเป็น m02ด้วยอ่า= =;;; -??)
    Ame_Desu ~
    Ame_Desu ~

ตั้งหัวข้อ by Ame_Desu ~ Sun Jan 16, 2011 6:37 pm

ของเค้า watashiamedesu นะจ้า แอดมาก้อได้เมี๊ยว ว ~

อยากแอดก้อแอดจ้าไม่ว่ากันนะเมี๊ยว ว ว ~

ไม่อยากแอดก้อไม่ต้องแอดจ้า ไม่ว่าอีกเช่นกันนะเมี๊ยว ว ว ~

ลั้ลลา

แก้ไขล่าสุดโดย Ame_Desu ~ เมื่อ Tue Feb 08, 2011 6:38 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    statagem
    statagem

ตั้งหัวข้อ by statagem Tue Jan 18, 2011 10:26 pm

เออออ skype ผม statagem ครับ
    orakaoru*~
    orakaoru*~

ตั้งหัวข้อ by orakaoru*~ Sun Jan 30, 2011 9:11 am

orakaoru ฮะ แอดมาได้เลยฮะ - 3 - ~
    kira[kazu]
    kira[kazu]

ตั้งหัวข้อ by kira[kazu] Sun Feb 06, 2011 2:27 pm

flukeiiz13 แอดมาเลยเเล้วกันครับ ส่วนคนที่ฌพสไว้ผมแอดไปเเล้วนะครับ
    Griffinno
    Griffinno

ตั้งหัวข้อ by Griffinno Thu Mar 17, 2011 9:28 am

griffinno.ketarou แอดมาได้นะขอรับ แต่ข้าน้อยไปคุยไม่เก่ง อย่าสงสัยว่าทำไมบางเวลาเงียบไป เป็นจำพวกสมาชิกผีน่ะขอรับ
    sacrarina
    sacrarina

ตั้งหัวข้อ by sacrarina Thu Jun 09, 2011 4:05 pm

ผมก็ sacrarina ครับ
    Tanaka
    Tanaka

ตั้งหัวข้อ by Tanaka Sat Jun 18, 2011 10:50 pm

Tanakron_khiewkaew
    ครับผม!!

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 9:11 am